Fasaha module na gani, iri da zaɓi

一,Bayanin fasaha na kayan aikin gani

Na'urar gani, wanda kuma aka sani da haɗaɗɗen tsarin transceiver na gani, shine ainihin abin da ke cikin tsarin sadarwar fiber na gani. Suna fahimtar juyawa tsakanin siginar gani da siginar lantarki, suna ba da damar watsa bayanai a cikin babban sauri da nesa mai nisa ta hanyar cibiyoyin fiber na gani. Na'urorin gani sun ƙunshi na'urorin optoelectronic, da'irori, da casings, kuma suna da halayen babban saurin gudu, ƙarancin wutar lantarki, da babban abin dogaro. A cikin hanyoyin sadarwa na zamani, na'urorin gani na gani sun zama wani muhimmin sashi don cimma nasarar watsa bayanai cikin sauri kuma ana amfani da su sosai a cibiyoyin bayanai, na'urorin sarrafa girgije, cibiyoyin sadarwa na yankin birni, cibiyoyin sadarwa na baya da sauran fannoni. Ka'idar aiki na na'urar gani shine canza siginar lantarki zuwa siginar gani, watsa su ta filaye masu gani, da canza siginar gani zuwa siginar lantarki a ƙarshen karɓa. Musamman, ƙarshen watsawa yana jujjuya siginar bayanai zuwa siginar gani kuma yana watsa shi zuwa ƙarshen karɓa ta hanyar fiber na gani, kuma ƙarshen karɓar sai ya dawo da siginar gani zuwa siginar bayanai. A cikin wannan tsari, na'urar gani da ido tana gane daidaitaccen watsawa da watsa bayanai mai nisa.

1

1.25Gbps 1310/1550nm 20km LC BIDIDDMSFP Module

(Transceiver)

CT-B35(53)12-20DC

二,Nau'in na'urorin gani

1.Rabewa da sauri:

Dangane da saurin, akwai 155M/622M/1.25G/2.125G/4.25G/8G/10G. 155M da 1.25G galibi ana amfani dasu a kasuwa. Fasahar 10G tana girma a hankali, kuma buƙatun yana tasowa a cikin haɓakar haɓakawa.

2.Rabewa ta tsawon zango:

Dangane da tsawon zangon, an raba shi zuwa 850nm / 1310nm /1550nm/1490nm/ 1530nm/1610nm. Tsawon tsayin 850nm shine SFP Multi-mode, kuma nisan watsawa bai wuce 2KM ba. Tsawon tsayin 1310/1550nm yanayin guda ɗaya ne, kuma nisan watsawa ya fi 2KM.

3.Rabewa ta yanayi:

(1)Multimode: Kusan dukkan nau'ikan fiber multimode sune 50/125um ko 62.5/125um, kuma bandwidth (yawan bayanan da fiber ke watsawa) yawanci 200MHz zuwa 2GHz. Multimode na gani transceivers iya watsa har zuwa 5 kilomita ta Multimode Tantancewar zaruruwa.

(2)Yanayin guda ɗaya: Girman nau'in fiber guda ɗaya shine 9-10 / 125μm, kuma yana da bandwidth mara iyaka da ƙarancin hasara fiye da fiber-mode fiber. Ana amfani da na'urori masu ɗaukar hoto guda ɗaya don watsa nesa mai nisa, wani lokacin har zuwa kilomita 150 zuwa 200.

三、 Siffofin fasaha da alamun aiki

Lokacin zabar da amfani da na'urorin gani, kuna buƙatar la'akari da sigogin fasaha masu zuwa da alamun aiki:

1. Asarar shigarwa: Asarar shigarwa tana nufin asarar siginar gani yayin watsawa kuma ya kamata ya zama ƙarami kamar yadda zai yiwu don tabbatar da ingancin sigina.

2. Komawa hasara: Rashin dawowa yana nufin hasarar hangen nesa na siginar gani yayin watsawa. Babban asarar dawowa zai shafi ingancin siginar.

3. Watsawa Yanayin Polarization: Watsawa yanayin Polarization yana nufin tarwatsewar da ƙungiyoyi daban-daban suka haifar da siginar gani a cikin jihohin polarization daban-daban. Ya kamata ya zama ƙarami kamar yadda zai yiwu don tabbatar da ingancin sigina.

4. Ya kamata ya zama ƙarami kamar yadda zai yiwu don tabbatar da ingancin sigina.

5. Digital Diagnostic Monitoring (DDM): Ayyukan saka idanu na dijital na dijital na iya lura da yanayin aiki da sigogin aiki na ƙirar a ainihin lokacin don sauƙaƙe matsala da haɓaka aiki.

2

 

四, Haɗakarwa don zaɓi da amfani

Lokacin zabar da amfani da na'urorin gani, kuna buƙatar kula da waɗannan abubuwan:

1. Ƙididdigar fiber na gani: Modules da suka dace da ainihin fiber na gani da aka yi amfani da su ya kamata a zaba don tabbatar da mafi kyawun watsawa.

2. Hanyar Docking: Ya kamata a zaɓi ƙirar don dacewa da ainihin kayan aikin na'ura don tabbatar da docking daidai da watsawa mai tsayi.

3. Daidaitawa: Modules da suka dace da ainihin na'urar ya kamata a zaba don tabbatar da dacewa da kwanciyar hankali.

4. Abubuwan muhalli: Ya kamata a yi la'akari da tasirin abubuwan muhalli kamar zafin jiki da zafi a cikin ainihin yanayin amfani akan aikin module.

5. Kulawa da kulawa: Ya kamata a duba tsarin kuma a kiyaye shi akai-akai don tabbatar da kwanciyar hankali na dogon lokaci.


Lokacin aikawa: Janairu-12-2024

Kuyi Subscribing Zuwa Wasikar Mu

Don tambayoyi game da samfuranmu ko lissafin farashi, da fatan za a bar mana imel ɗin ku kuma za mu kasance cikin tuntuɓar sa'o'i 24.